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Mbhandisi Kato Kabaka
Meneja Mkuu - TGDC
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Karibuni sana wasomaji katika Jarida letu la jotoardhi
ambalo ni jarida la mtandaoni.

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC)
kwa mwaka 2021 imeendelea na jitihada za uendelezaji
nishati ya jotoardhi nchini katika kuhakikisha nchi yetu
inanufaika na nishati hii.

TGDC ina tekeleza miradi ya kielelezo ya uendelezaji
nishati ya jotoardhi ipatayo mitano ambayo ni mradi wa
Ngozi Mkoa wa Mbeya, Songwe Mkoa wa Songwe, Kiejo
Mbaka Mkoa wa Mbeya, Natron Mkoa wa Arusha na
Luhoi Mkoa wa Pwani.

Miradi yote iko katika hatua mbalimbali za uendelezaji
wake ilikuhakikisha inaleta matokeo yanayotegemewa.

Ni lengo la Serikali kupitia TGDC kuhakikisha kuwa
ifikapo 2025 nishati ya jotoardhi inachangia megawati
200 za umeme na megawati 500 za joto (thermal) kuto-
ka katika miradi ya kielelezo.

Sanjari uwepo wa miradi ya kilelezo, mwaka 2021 kwa
namna ya kipekee TGDC imeendelea kupiga hatua kwa Fahamu
kuanza utekelezaji wa uchorongaji visima vifupi vya kuwa...

utafiti wa nishati ya jotoardhi katika Mradi wa Kiejo Mba- PRI, PR SN
ka ulioko Halmashauri ya Busokelo, Wilaya ya Rungwe
Mkoani Mbeya.

Kwa upande mwingine, TGDC imeendelea na jitihada
za kuhakikisha nishati ya jotoardhi inachangia kuongeza
thamani katika sekta za ufugaji, kilimo, viwanda, utalii na
sekta nyingine mtambuka.

Ni dhamira ya TGDC kuhakikisha ndoto ya nchi kun-
ufaika na nishati ya jotoardhi inatimia.
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G oToARDH GEIINNNNED >> O



ESENC SV AP W < >

Dkt. Kalemam-Tumkd
kuzalisha umeme wa jotoardhi
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Waziri wa Nishati Mhe. Dkt. Medard Kalemani
ameeleza kuwa mikoa ya Mbeya na Songwe inavyan-
zo vya nishati ya jotoardhi vyenye uwezo wa kuzalisha
megawati 165 za umeme nishati ya jotoardhi.

Amesema hayo alipotembelea eneo la majimoto lili-
loko wilaya ya Mbozi Mkoani Songwe.

Ameeleza kuwa miradi ya kipaumbele ya Kampuni
ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC) ya Ngozi
(Mbeya), Songwe (Songwe), Kiejo Mbaka (Mbeya),
Natron (Arusha) na Luhoi (Pwani) yote inao uwezo wa
kuzalisha megawati 200.

“Tunaanza na megawati 200 mojawapo ikiwa ni kuto-
ka katika mradi huu wa jotoardhi Songwe, huku eneo
hili peke yake likiwa na uwezo wa kuzalisha megawati
5 hadi 38, alisema Dkt. Kalemani.

Aliendelea kueleza kuwa ili kufikia lengo la megawati
200 itahusisha miradi mingine ya jotoardhi ya kipa-
umbele iliyoko chini ya TGDC.

“Tanzania licha ya kuwa na jumla ya megawati 1602
kwa sasa lakini bado hatuna hata megawati moja ya
jotoardhi, ndio tunataka sasa tuharakishe,” aliongezea
Dkt Kalemani.

Alielekeza kuharakishwa kwa shughuli zinazo endelea
za uendelezaji nishati hiyo ili ndani ya miaka mitatu
ijayo nchiiianze kunufaika na umeme wa nishati wa
jotoardhi.

“Ningependa kuipongeza serikali yetu kwa kutupatia
shilingi bilioni 20 mwaka jana ili kuhakikisha miradi hii
inayotekelezwa,” alibainisha Dkt. Kalemani.

Aliongeza kuwa shughuli zilizofanyika mpaka sasa
katika Mradi wa Songwe zimegharimu shilingi bilioni
1.029 na kwamba bado kuna fedha za kutosha kuen-
deleza shughuli za uendelezaji nishati ya jotoardhi na
hukakikisha umeme wa jotoardhi unapatikana.

Aliendelea kueleza kuwa wakati shughuli za uende-
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lezaji wa nishati ya jotoardhi katika kuzalisha umeme
zinaendelea na tayari TGDC imejiongoza kwa kuten-
geneza fursa kwa kutumia nishati ya jotoardhi kuto-
tolesha vifaranga, kufugia samaki, ushughuli za utalii,
kukaushia mazao na shughuli nyingine.

“Niwapongeze sana TGDC ...unapokuwa na manufaa
makubwa ya kutumia nishati ya jotoardhi kuzalisha
umeme ukawa na manufaa mengine yanayo ambata-
na hayo ambayo tumeyataja ni jambo zuri,” alisema
Waziri Nishati.

Alifafanua kuwa iliuweze kuzalisha umeme wa nishati
ya jotoardhi kunahitajika nyuzi joto 100 hadi nyuzi
joto 140, lakini joto linalopatikana kwa sasa ni nyuzi
joto 70 mpaka 80 ambalo ndilo linalofaa kwa ma-
tumizi mengine ya nishati hiyo.

Alisisitiza kuwa shughuli za matumizi mengine ya
nishati ya jotoardhi ni vyema kwa TGDC kuwashiriki-
sha wananchi iliwaweze kunufaika na fursa ya uwepo
wa nishati ya jotoardhi katika maeneo yao.

Kwa upande wake, Meneja Mkuu TGDC, Mhandisi
Kato Kabaka alieleza kuwa licha ya TGDC kuendelea
na uendelezaji wa nishati ya jotoardhi katika uzalishaji
wa umeme kuna teknolojia ambazo zimebuniwa na
TGDC zikiwa na lengo la kuchangia katika shughuli za
kiuchumi nchini.

@D JOTOARDHI

“Mpaka sasa tumebuni teknolojia ya utotoleshaji
vifaranga kwa kutumia nishati ya jotoardhi, kifaa cha
kudhibiti joto la maji moto na kifaa cha kukusan-

ya taarifa za utafiti wa nishati ya jotoardhi,” alieleza

Mhandisi Kabaka.

Niwapongeze sana
TGDC, unapokuwa na
manufaa makubwa
ya kutumia nishati ya
jotoardhi kuzalisha
umeme ukawa na
manufaa mengine yanayo
ambatana hayo ambayo
tumeyataja ni jambo zuri

Aliongeza kuwa shughuli za utafiti wa kina wa nishati
wa jotoardhi katika miradi ya kipaumbele ya kuzali-
sha umeme zinaendelea na kwa sasa TGDC imefikia
hatua ya uchorongaji visima vya jotoardhi ili kuhakiki
kiwango cha hifadhi halisi ya jotoardhi iliyoko chini
ya ardhi.
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TGDC na STAMICO wamgla
makubaliano uchorongaji visima
vya jotoardhi

MBEYA
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Katibu Mkuu wa Wizara Nishati, Mhandisi Leon- Ameleza kuwa TGDC imeingia Mkataba na STAMICO
ard Masanja amesema kuwa kusainiwa Mkatabawa  kwa ajili ya uchorongaji visima vifupi vya utafiti wa
uchorongaji wa visima vifupi vya utafiti wa jotoardhi ~ hishati ya jotoardhi kwa gharama ya shilingi za kitan-
ni hatua muhimu katika uendelezaji wa rasilimaliya ~ zania bilioni 1.2.

jotoardhi nchini. “

TGDC na STAMICO ni

utiaji wa saini mkataba kati ya Kampuni ya Uende- H H -
lezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC) na Shirika la Madini kampunl Za Serlka

la Taifa (STAMICO) kwa ajili ya uchorongaji wa visima Ii, hivyo mi muhimu
vifupi vya utafiti wa rasilimali ya jotoardhi katika mra- e
di wa Kiejo-Mbaka ulioko Halmashauri ya Busokelo kwa pande zote mbili
Wilayani Rungwe Mkoani Mbeya. kUhakikiSha ZinaSi'
“Tuna kiI.a sababu ya kuwapongeza kwa hatua h.ii mamia ki kamilifu ute-
ambayo inatekeleza matakwa ya Sera yetu ya Taifa ya

Nishati ya Mwaka 2015 ambayo inahamasisha up- kelezaji wa Sh ughuli
atikanaji wa nishati ya uhakika na endelevu kupitia ce one .

vyanzo mbalimbali vya nishati ikiwemo nishati jadidi- hii ili thamani ya fed-

fu ambapo jotoardhi ni moja ya nyanzo hivyo,” amese-
ma Mhandisi Masanja.

ha inapatikane.
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“TGDC na STAMICO ni kampuni za serikali, hivyo mi
muhimu kwa pande zote mbili kuhakikisha zinasima-
mia kikamilifu utekelezaji wa shughuli hii ili thamani
ya fedha inapatikane,” ameeleza Mhandisi Masanja.

Kwa upande wake, Katibu Mkuu wa Wizara ya Madini,
Profesa Saimon Msanjila amesema kuwa STAMICO
kwa sasa ina mitambo ya kisasa na kwamba anauhaki-
ka STAMICO itaenda kuchoronga visima hivyo kama
mkataba unavyoeleza.

Aidha, Meneja Mkuu wa TGDC, Mhandisi Kato Kabaka
amesema kuwa mradi huo unakusudiwa kukamilika
ndani ya miezi mitatu.

“Kwa kuzingatia upekee wa tasnia ya jotoardhi nchini
tuliona ni vyema wahandisi washauri wa mradi wa-
toke ndani ya TGDC, na visima hivi ni vifupi na vya
utafitiambavyo vinakadiriwa kwenda chini umbali wa
mita 300," ameeleza Mhandisi Kabaka.

Uchorongaji wa
visima hivi ukileta
matokeo chanya
TGDC inakusudia
kutumia maji ya moto
yatakayotoka katika
matumzi ya mengine
ya nishati ya jotoardhi
ikiwa ni pamoja na
kukaushia mazao,
kilimo cha kitalu
nyumba, ufugaji na
matumizi mengine.

Umebainisha kuwa utekelezaji wa mradi unalenga
kuchoronga visima hivyo ili kujua hifadhi ya jotoardhi
inayopatikana katika eneo hilo na kiwango cha nyuzi
joto chini ya ardhi.

“Uchorongaji wa visima hivi ukileta matokeo chanya
TGDC inakusudia kutumia maji ya moto yatakayotoka
katika matumzi ya mengine ya nishati ya jotoardhi
ikiwa ni pamoja na kukaushia mazao, kilimo cha kitalu
nyumba, ufugaji na matumizi mengine,”amesema
Mhandisi Kabaka.

Ameeleza kuwa Mradi wa Kiejo -Mbaka katika tafiti za
awali za kisayansi zinaonesha mradi huo unao uwezo
wa kuzalisha megawati 60 za umeme, hivyo uchoron-
gaji visima utatoa taarifa zaidi za hifadhi ya jotoardhi
iliyo katika eno hilo.

Naye Kaimu Mkurungezi wa Mtendaji wa STAMICO,
Dkt. Venance Mwasse amesema kuwa STAMICO iko
tayari kwa utekelezaji wa mradi huo na inakusudua
kukamilisha mradi kabla ya miezi mitatu iliyopo kim-
kataba.
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TGDC kuinufaisha nchi na nishati

ya jotoardhi

MOROGORO

Meneja Mkuu wa Kampuni wa Uendelezaji Jotoard-
hi (TGDC) Tanzania Mhandisi Kato Kabaka amesema
kuwa TGDC inapanga kuzalisha umeme na kufungua
fursa za matumizi ya nishati ya jotoardhi katika ukuaji
wa uchumi wa nchi.

Akizungumza mjini Morogoro katika kikao kazi cha
Wahariri waandamizi wa vyombo vya habari nchi-
ni amesema kuwa serikali kupitia TGDC inaendelea
na miradi ya kimkakati ya uendelezaji wa nishati ya
jotoardhi kufukia lengo la serikali la uzalishaji wa
megawati 200 kufikia mwaka 2025.

“Miradi ya kipaumbele TGDC ni mradi wa Ngozi Mkoa
wa Mbeya, Songwe Mkoa wa Songwe, Kiejo Mbaka
Mkoa wa Mbeya, Natron Mkoa wa Arusha na Luhoi
Mkoa wa Pwani huku miradi yote ikilenga kuzalisha
megawati 200,”ameeleza Mhandisi Kabaka.

Aliongeza kuwa shughuli za utafiti wa kina wa nishati
wa jotoardhi katika miradi ya kipaumbele ya kuzali-
sha umeme zinaendelea na kwa sasa TGDC imefikia
hatua ya uchorongaji visima vya jotoardhi ili kuhakiki
kiwango cha hifadhi halisi ya jotoardhi iliyoko chini ya
ardhi.

“Katika muendelezo wa tafiti za kina siku chache zi-
jazo TGDC inakusudia kusaini mkataba na mkandarasi
wa ndani ya nchi ili kutekeleza mradi wa uchorongaiji
visima vifupi vya utafiti vya nishati ya jotoardhi katika
Mradi wetu wa Kiejo - Mbaka eneo la Halmashauri ya
Busokelo Wilaya ya Rungwe Mkoani Mbeya,” alielezea
Mhandisi Kabaka.

Alisema kuwa katika utekelezaji wa miradi TGDC in-
atekeleza miradi yake sambamba na mipango na sera
ya serikali, ili kuhakikisha nishati ya jotoardhi inafun-
gamanishwa na shughuli nyingine za uchumi nchini.
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“Sekta ambazo tunapanga kufungamanisha nazo

Miradi ya kipaumbele katika uendelezaji wa rasilimali ya jotoardhi nchini ni

pamoja na sekta ya nishati, kilimo, ufugaji, viwanda,

TGDC ni mradi wa Ngo- biashara na utalii,” alieleza.

zi Mkoa wa Mbeya, Aidha, Mhandisi Kabaka ameongeza kuwa kwa sasa
pamoja na TGDC kuendelea na jitihada za uendelezaiji
Songwe Mkoa Wa wa nishati ya jotoardhi katika uzalishaji wa umeme ta-
Songwe’ Kiejo Mba_ yari kuna fursa zimebuniwa na TGDC zikiwa na lengo

la kuchangia katika shughuli za kiuchumi nchini.

ka Mkoa wa Mbeya,
“ Fursa hizi ni matumizi ya rasiliamali ya jotoardhi yan-
Natron Mkoa wa Aru- ayopatikana katika Mradi wa Songwe Mkoani Songwe

kutumia rasilimali ya jotoardhi kutotolesha vifaranga,

Sha na LUhOI Mkoa Wa kufugia samaki, kilimo, ushughuli za utalii na shughuli

Pwani huku miradi nyingine,” alisema.
yote ikilenga kuzalisha
megawati 200. Idadi ya miradi ya

kipaumbele ya TGDC

!
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TGDC yawajengea uwezo
wanahabari Mbeya, Songwe

MBEYA

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tamzania
(TGDC) imeendesha mafunzo kwa waandishi wa
habari mikoa ya Mbeya na Songwe yanayohusu tasnia
ya nishati jotoardhi nchini.

wa Mkoa Mbeya Bi. Mariam Mtunguja amewataka
waandishi wa habari kutumia fursa ya mafunzo hayo
kuifahamu vizuri tasnia ya jotoardhi.

“Mafunzo haya yatawasadia kuwa na usahihi wakati
wa kutoa taarifa zinazohusu nishati ya jotoardhi na
kuufanya umma wa watanzania kupata taarifa zenye
usahihi zaidi,” amesema Bi. Mtunguja.

Bi Mtunguja aliwataka waandishi wa habari kutumia

fursa ya mafunzo hayo kupata uelewa wa nishati ya
jotoardhi na manufaa yake kwa nchini.

@D JOTOARDHI
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Matumizi ya Rasilima
ya Jotoardhi

Kampuni ya Uend
Jotoardhi Tanzani

UMEME

Uzalishaji umeme
110°C - 300°C

VIWANDA
Uendeshaji mitambo
Uchakataji bidhaa v
.i mitambo \J
110°C - 150°C

KILIMO

Aliongeza kuwa lengo la Serikali ni kuzalisha Mega-
wati 200 za unene na Megawati 500 za joto ifikapo
mwaka 2025 zitakazo tokana na miradi ya kipaum-
bele ya Ngozi na Kiejo Mbaka Mkoani Mbeya, Son-
gwe Mkoani Songwe, Luhoi Mkoani Pwani na Natron
Mkoani Arusha.

Kwa upande wake, Meneja Mkuu wa TGDC Mhandisi
Kato Kabaka amasema mikoa ya Mbeya na Songwe
kuna miradi mingi ya kimkakati ambayo TGDC inate-
keleza hivyo kwa waandishi wa habari ni muhimu
kufahamu fursa zitokanazo nishati ya jotoardhi.

Alisisitiza kuwa ni vyema kwa waandishi wa habari
kufaifahamu nishati ya jototoardhi kwani itasadia
kuufanya umma uelewe nishati ya jotoardhi na fursa
zinazo ambatana na nishati hiyo.

Idadi ya maeneo yenye

viashiria vya jotoardhi nchini
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Kamati ya kudumu ya bunge ya
nishati na madini yakutana na
taasisi za wizara ya nishati

DODOMA Kamati ya kudumu ya bunge ya nishati na madini mapema mwezi Feb-
ruari mwaka 2021 ilikutana na taasisi zilizo chini ya Wizara ya nishati
katika kikao kilicho lenga kamati kufahamu shughuli zinazofanywa
na taasisi hizo TGDC ikiwa moja wapo, kikao kilifanyika bungeni Jijini

Dodoma.

Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Medard Kalemani akitoa neno la utangulizi katika kikao kilichozikutani-
sha taasisi za Wizara ya nishati na Kamati ya kudumu ya Bunge ya nishati na madini jijini Dodoma.

i 47

Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Nishati na Meneja Mkuu wa TGDC, Mhandisi to Kabaka
Madini, Mhe. Dustan Kitandula akisisitiza jambo akiwasilisha mada kuhusu shughuli zinanzo
katika kikao hicho bungeni Jijini Dodoma fanywa na TGDC mbele ya Kamati hiyo.
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TGDC na MUST kuimarisha
ushirikiano katika mafunzo na
ubunifu

MBEYA

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC) na Chuo Klkﬁu cha Sayan5| na
Teknolojia Mbeya (MUST) zimendelea kushirikiana katika ubadilishana uzoefu wa kita-
aluma na ujuzi.

Ushirikiano huo nijitihada za taasisi zote mbili katika kuhakikisha zinabadilishana
uzoefu na kuvumbua maeneo yatakayo zifanya taasisi zote mbili kunufaika.

IS (oToAR0H I >> ©



Kazi mavyoendelea mradl wa
Kiejo Mbaka - Busokelo

MBEYA  Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania (TGDC) inatekeleza Mradi
wa uchorongaji wa visima vifupi vya utafiti wa rasilimali ya jotoardhi
katika Mradi wa Kiejo-Mbaka ulioko Halmashauri ya Busokelo Wilayani
Rungwe Mkoani Mbeya. Mkandarasi wa Mradi huo ni Shirika la Madini
la Taifa (STAMICO)
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Wanawake TG\DC wallvyopeleka
tabasamu kwa watoto wenye
uhitaji maalum

DAR ES SALAAM Maadhimisho ya siku ya wanawake duniani

Wanawake wa TGDC waki-
wa katika picha ya pamoja
kabla ya kukabidhi zawadi
kwa watoto wenye uhitaji
maalum - Shule ya Sinza
Maalum, kuelekea maadhi-
W .| misho ya siku ya wanawake
duniani 08 Machi 2021,
kushoto.

Wanawake wa TGDC wakiwa
katika picha ya pamoja na
watoto wa Shule ya Sinza
Maalum, kuelekea maadhi-
misho ya siku ya wanawake
duniani 08 Machi 2021, kulia.

Wanawake wa TGDC wakiwa
katika picha ya pamoja na
watoto wa Shule ya Sinza
Maalum, kuelekea maadhi-
misho ya siku ya wanawake
duniani 08 Machi 2021, kush-
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Wanawake wa TGDC na

maadhimisho ya siku ya wanawake
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Bm: 08/03/ e7WA KUTOKANA
“LINDA HAKI ZA WANRWARKE TINRZOWEZA KllPlH FIWAK

NA MADHARA YATOKANAYO NA COVID 19°

AWANAWAKE KATIKA UONGOZI: CHAMA KUFIKIA
DUNIA YENYE USAWA"

PN VDRI
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| e Wanawake katika
b | INDHAKI 24 HAHAAHE TR uongozi, chachu
AR TORAMAO LUk
wnﬂnwnl(fnmmomzl ] ufikia dunua
ki 1EITEY T yenye usawa
KAULI MBIU
2021
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Kamati ya kudumu ya bunge ya
nishati na madini kiwa katika
picha ya pamoja na Uongozi wa
Wizara ya nishati na watalaam
kutoka taasisi zilizoko chini
ya Wizara ya nishati, baada
ya kikao cha pamoja Bungeni
Dodoma.

Mkurugenzi Kurugenzi ya
Maendeleo ya Biashara TGDC,
Mhandisi Shakiru Idrissa Kajugus
akizungumza na Mwenyekiti wa
Bodi ya STAMICO, Meja Jener-
ali Mstaafu Michael Wambura
Isamuhyo (kushoto), katika eneo
la Mradi wa jotoardhi Songwe
¥4 Mkoani Songwe, wa pili kushoto

| ni Lucas Lumambo Selelii mjumbe
wa Bodi ya STAMICO

Waandishi wa habari kutoka
mikoa ya Songwe na Mbeya
wakiwa katika picha ya pamoja
na watalaam kutoka TGDC na
STAMICO walipotembelea Mradi
wa uchorongaji visima vifupi vya
: Jk utafiti wa nishati ya jotoardhi wa

Kiejo Mbaka ulioko Halmashari
ya Busokelo, wilaya ya Rungwe
mkoani Mbeya .
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Maadhlmlsho ya siku ya wafanyaka2|
TGDC

“Maslahi bora
mishahara juu”
Kazi iendelee

KAULIMBIU
2021
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UMEME
Uzalishaji umeme
110°C - 300°C

VIWANDA
Uendeshaiji mitambo
Uchakataji bidhaa
Usafishaji mitambo
110°C - 150°C

KILIMO
Nyumba kitalu
Mbogamboga na maua
Ukaushaji mazao
20°C - 100°C

UTALII
Mabwawa ya kuogelea
Tiba (balneology)
Upashaji maiji hotelini

Nyuzi joto

UFUGAJI
Ufugaji samaki na kuku
Ukaushaji ngozi na samaki

0¢C 20°C - 80°C
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'MAENEO YENYE VIASHIRIA VYA
NISHATI YA JOTOARDHI NCHINI

A : , i A . : ‘::é:g
ar) j}\' Lake Victoria @fi
RWANDA | :
| ) Lo i
Ja 5 e
g e e

S\ ¢

’”"1 BURUNDI .
éi;vé ‘Iﬁ?{an iri S
/ILITEF?U /

P! | )

4 e
{ Y
S
‘: Indian Ocean fyl
N \‘\;?

ﬂ Q @geothermaltanzania
@D JOTOARDHI >> ®




s
c
(]
N
5
Wt
=
©
S
(")
(2]
wid
O
J
w
N
K
[
©
c
(%
)
()
>
=
=
Q.
E
S
N4

info@tanesco.co.tz

S.L.P. 2538 Dodoma
Simu: 255 687 833 855

Barua pepe
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